นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5 เข้าร่วมโครงการบูรณาการทักษะผู้เรียน STEM-Machine Learning ด้วย Coding
วันศุกร์ที่ 1 มีนาคม 2567
นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5 เข้าร่วมโครงการบูรณาการทักษะผู้เรียน STEM-Machine Learning ด้วย Coding สู่การสร้างสรรค์นวัตกรรมแห่งอนาคต เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนเข้าใจ และเกิดทักษะทางด้านวิทยาศาสตร์ ได้เรียนรู้ทักษะพื้นฐานด้านการเขียนโค้ดในการสร้างงานด้วย AI และเพื่อให้นักเรียนได้เรียนรู้เกี่ยวกับแนวคิดเกี่ยวกับปัญญาประดิษฐ์ เช่น การจดจำท่าทางของมนุษย์ ณ ห้องคอมพิวเตอร์ชั้น 2 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/03/429651338_273290319137196_4983536596932626420_n-300x225.jpg)
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/03/429654279_273289982470563_5207319718246627915_n-300x225.jpg)
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/03/429674586_273290595803835_3094549702764172968_n-300x225.jpg)
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/03/429768622_273289895803905_8110854422746913862_n-300x225.jpg)
โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย ขอขอบคุณ ดร.ภัทร์พงศ์ พงศ์ภัทรกานต์ ภาควิชาเทคโนโลยีและสื่อสารการศึกษา คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร และ อาจารย์วิมลนันท์ พงศ์ภัทรกานต์ ภาควิชาวิทยาศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยราชภัฏเลย ที่สละเวลามาให้ความรู้และความสนุกสนานกับนักเรียน
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/03/392887947_273290199137208_6173611517791823942_n-300x225.jpg)
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/03/429776583_273289945803900_37600049362402807_n-300x225.jpg)
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/03/429786571_273290132470548_6840108697785277352_n-300x225.jpg)
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/03/430204581_273290062470555_4554254351512571580_n-300x225.jpg)