ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ณัฎฐกาญจน์ อนันทราวัน ผู้อำนวยการโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย พร้อมด้วยคุณครูวีระพงษ์ พลซา คุณครูศรฤดี จันทร์สว่าง จัดกิจกรรมพัฒนาหลักสูตรพันธุ์ข้าวท้องถิ่น
วันพฤหัสบดีที่ 21 กรกฎาคม 2565 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ณัฎฐกาญจน์ อนันทราวัน ผู้อำนวยการโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย พร้อมด้วยคุณครูวีระพงษ์ พลซา คุณครูศรฤดี จันทร์สว่าง และนักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพครู ได้จัดกิจกรรมพัฒนาหลักสูตรพันธุ์ข้าวท้องถิ่น
![](https://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/07/294845656_511198527471626_9036264646519735996_n-1024x768.jpg)
![](https://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/07/295235926_511198594138286_9163747061931106439_n-1024x768.jpg)
โดยแปรรูปจากข้าวเหนียวพันธุ์ซิวเกลี้ยง ข้าวท้องถิ่นเมืองเลย แปรรูปเป็นผลิตภัณฑ์ข้าวแต๋นเรนโบว์ ให้กับนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย
![](https://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/07/294304156_511198554138290_1696310147839125291_n-768x1024.jpg)
![](https://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/07/294307861_511198547471624_5872559478698497901_n-1024x768.jpg)
![](https://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/07/294574848_511198140804998_4812697598209655607_n.jpg)