วันพฤหัสบดีที่ 29 กันยายน 2565 ที่ผ่านมา คุณครูอุไรลักษณ์ แสนบุตรดี ได้นำตัวแทนนักเรียน นางสาวชุดาพร บุตรวิลัย นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย เข้าร่วมกิจกรรมการประกวดแต่งบทกลอน (กลอนแปด) หัวข้อ “ความรักของแม่” เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง
วันพฤหัสบดีที่ 29 กันยายน 2565 ที่ผ่านมา คุณครูอุไรลักษณ์ แสนบุตรดี ได้นำตัวแทนนักเรียน นางสาวชุดาพร บุตรวิลัย นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย เข้าร่วมกิจกรรมการประกวดแต่งบทกลอน (กลอนแปด) หัวข้อ “ความรักของแม่” เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 90 พรรษา 12 สิงหาคม 2565 โดยได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 ซึ่งได้รับเกียรติจากนายชัยธวัช เนียมศิริ ผู้ว่าราชการจังหวัดเลย เป็นประธานในพิธีมอบเกียรติบัตร เพื่อส่งเสริม สนับสนุนให้นักเรียนได้พัฒนาตนเอง ทั้งด้านการอ่าน การเขียน ภาษา และความคิดสร้างสรรค์ ณ ห้องประชุมศรีสองรักษ์ ชั้น 5 ศาลากลางจังหวัดเลย อำเภอเมืองเลย จังหวัดเลย
![](https://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/10/309442954_559363652655113_1313577034958953270_n.jpg)
![](https://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/10/309515259_559364002655078_405804436674402721_n-1024x683.jpg)
![](https://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/10/309662946_559364639321681_7904612405178340798_n-1024x768.jpg)
![](https://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/10/309712293_559364669321678_62937330045740050_n-1024x768.jpg)