โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย เข้าร่วมโครงการ “ค่ายฝึกทักษะการเรียนรู้และกระบวนการทางวิทยาศาสตร์ “
วันอังคาร ที่ 21 กุมภาพันธ์ 2566 ครูอุไรลักษณ์ แสนบุตรดี นำนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 และชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย เข้าร่วมโครงการ “ค่ายฝึกทักษะการเรียนรู้และกระบวนการทางวิทยาศาสตร์ “
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/02/332286385_8710698525668097_2109022422776055117_n-300x225.jpg)
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/02/332710215_1867696060264232_6048939780931362716_n-300x225.jpg)
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/02/332724295_594019245949094_8095759040520978035_n-300x225.jpg)
โดยมีฐานกิจกรรม ดังนี้ ฐานทำอะไรให้ปลอดภัย ฐานแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ฐานรู้เขารู้เรา ฐานเรียนรู้เรื่องQQR ฐานระบบสืบพันธุ์ ฐานการแพทย์และป้องกันโรค เพื่อให้ผู้เรียนสามารถนำความรู้ไปประยุกต์ใช้ในชีวิตประจำวัน
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/02/332686464_1053007708807348_1332530808822185424_n-300x225.jpg)
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/02/332710228_719352643154473_4313964627325482248_n-300x225.jpg)
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/02/332713311_719108616431155_9026085810032781938_n-300x225.jpg)
โดยได้รับความอนุเคราะห์จาก ว่าที่เรือโทชวิศ วงษ์เขียว และ อาจารย์กำไลทิพย์ ปิยะพิทยานันท์ เป็นวิทยากร ณ ห้องประชุมชั้น 2 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/02/332710215_1867696060264232_6048939780931362716_n-1-300x225.jpg)
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/02/332774250_524441719813037_5379764084260243712_n-300x225.jpg)
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/02/332752670_1015229533163494_3883505579015940908_n-300x225.jpg)