โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย ได้นำนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 และมัธยมศึกษาปีที่ 3 เข้าร่วมโครงการ “อาสาประปาเพื่อปวงชน”
วันพฤหัสบดีที่ 23 กุมภาพันธ์ 2566 คุณครูธีรยุทธ ไตรรัตน์ และคณะครูโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/02/332890320_871779647583649_6847556664033805591_n-300x225.jpg)
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/02/332854926_740942637652917_6535736558933885183_n-300x225.jpg)
ได้นำนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 และมัธยมศึกษาปีที่ 3 เข้าร่วมโครงการ “อาสาประปาเพื่อปวงชน” เพื่อร่วมสร้างความตระหนักถึงความสำคัญของทรัพยากรน้ำและสร้าจิตสำนึกที่ดีให้นักเรียนโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย โดยได้ความอนุเคราะห์จากหน่วยงานการประปาส่วนภูมิภาคเขต 7 ณ ห้องประชุมโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/02/332484062_775349543485913_2720631331244246631_n-300x225.jpg)
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/02/332788519_1284530672273721_6172349769721055634_n-300x225.jpg)
![](http://satit.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/02/332860519_6038855359491462_5406190082957058267_n-300x225.jpg)